Tứ Kết Đồng Đội Nam Thomas Cup

Trung Quốc vs Thái Lan: 3-0

Đơn nam 1: Chen Long vs Boonsak Ponsana: 21-16 21-8

Đôi nam 1: Chai Biao/Hong Wei vs Maneepong Jongjit/Nipitphon Puangpuapech: 21-18 21-14

Đơn nam 2: Du Pengyu vs Tanongsak Saensomboonsuk: 21-14 22-20

Đôi nam 2: Fu Haifeng/Zhang Nan vs Patiphat Chalardchaleam/Wannawat Ampunsuwan (không phải thi đấu)

Đơn nam 3: Lin Dan vs Suppanyu Avihingsanon (Không phải thi đấu)

Chen Long cho thấy sự vững chắc của mình qua từng trận đấu
Chen Long cho thấy sự vững chắc của mình qua từng trận đấu

Nhật Bản vs Pháp: 3-1

Đơn nam 1: Kenichi Tago vs Brice Leverdez: 14-21 21-15 16-21

Đơn nam 2: Sho Sasaki vs Lucas Corvee: 21-12 21-11

Đôi nam 1: Keigo Sonoda/Takeshi Kamura vs Bastian Kersaudy/Gaetan Mittelheisser: 21-8 21-13

Đơn nam 3: Takuma Ueda vs Thomas Rouxel: 21-13 21-12

Đôi nam 2: Kenichi Hayakawa/Hiroyuki Endo vs Brice Leverdez/Lucas Corvee: Không phải thi đấu

Tuyển cầu lông Nhật Bản đã ghi tên vào vòng bán kết Thomas Cup 2014
Tuyển cầu lông Nhật Bản đã ghi tên vào vòng bán kết Thomas Cup 2014

Đan Mạch vs Malaysia: 1-3

Đơn nam 1: Jan O Jorgensen vs Lee Chong Wei: 22-20, 14-21, 17-21

Đôi nam 1: Mads Pieler Kolding/Mads Conrad-Petersen vs Tan Boon Heong/Hoon Thien How: 21-14, 21-18

Đơn nam 2: Hans-Kristian Vittinghus vs Chong Wei Feng: 21-19, 14-21, 8-21

Đôi nam 2: Carsten Mogensen/Joachim Fischer Nielsen vs Goh V Shem/Tan Wee Kiong: 19-21, 13-21

Đơn nam 3: Viktor Axelsen vs Liew Daren (Không phải thi đấu)

Niềm vui của Chong Wei Feng khi giúp đội tuyển Malaysia dành chiến thắng
Niềm vui của Chong Wei Feng khi giúp đội tuyển Malaysia dành chiến thắng

Indonesia vs Hàn Quốc: 3-2

Đơn nam 1: Tommy Sugiarto vs Son Wan Ho: 21-23, 22-24

Đôi nam 1: Mohammad Ahsan/Hendra Setiawan vs Yoo Yeon Seong/Lee Yong Dae: 21-15, 17-21, 21-19

Đơn nam 2: Dionysius Hayom Rumbaka vs Lee Dong Keun: 21-17, 21-16

Đôi nam 2: Angga Pratama/Ryan Agung Saputra vs Kim Ki Jung/Kim Sa Rang: 14-21, 21-10, 13-21

Đơn nam 3: Simon Santoso vs Hwang Kong Soo: 21-12, 22-20

Simon Santoso mang về chiến thắng quyết định cho tuyển Indonesia

Tứ Kết Đồng Đội Nữ Uber Cup

Trung Quốc vs Anh: 3-0

Đơn nữ 1: Li Xuerui vs Fontaine Mica Chapman: 21-15, 21-9

Đôi nữ 1: Bao Yixin/Tang Jinhua vs Gabrielle Adcock/Lauren Smith: 22-20, 21-10

Đơn nữ 2: Wang Shixian vs Sarah Walker: 21-7, 21-13

Đôi nữ 2: Zhao Yunlei/Wang Xiaoli vs Heather Olver/Kate Robertshaw (Không phải thi đấu)

Đơn nữ 3: Wang Yihan vs Panuga Riou (Không phải thi đấu)

Li Xuerui luôn xứng đáng với vị trí số 1 đơn nữ Trung Quốc
Li Xuerui luôn xứng đáng với vị trí số 1 đơn nữ Trung Quốc

Indonesia vs Ấn Độ: 0-3

Đơn nữ 1: Lindaweni Fanetri vs Saina Nehwal: 17-21, 10-21

Đơn nữ 2: Bellaetrix Manuputty vs Sindhu P. V.: 16-21, 21-10, 23-25

Đôi nữ 1: Greysia Polii/Nitya Krishinda Maheswari vs Jwala Gutta/Ashwini Ponnappa: 18-21, 18-21

Đơn nữ 3: Adriyanti Firdasari vs Thulasi P. C.: Không phải thi đấu

Đôi nữ 2: Suci Rizky Andini/Tiara Rosalia Nuraidah vs Saina Nehwal/Sindhu P. V.: Không phải thi đấu

Hàn Quốc vs Thái Lan: 3-1

Đơn nữ 1: Sung Ji Hyun vs Ratchanok Intanon: 15-21, 15-21

Đôi nữ 1: Jang Ye Na/Kim So Young vs Sapsiree Taerattanachai/Kunchala Voravichitchaikul: 21-19, 21-17

Đơn nữ 2: Bae Yeon Ju vs Nichaon Jindapon: 21-8, 17-21, 21-17

Đôi nữ 2: Kim Ha Na/Jung Kyung Eun vs Porntip Buranaprasertsuk/Puttita Supajirakul: 21-10,21-19

Đơn nữ 3: Kim Hyo Min vs Busanan Ongbumrungpan: Không phải thi đấu

Nỗi buồn của Nichaon Jindapon khi nữ Thái Lan bị loại sớm
Nỗi buồn của Nichaon Jindapon khi nữ Thái Lan bị loại sớm

Đan Mạch vs Nhật Bản: 0-3

Đơn nữ 1: Line Kjaersfeldt vs Minatsu Mitani: 18-21, 21-9, 21-23

Đôi nữ 1: Christinna Pedersen/Kamilla Rytter Juhl vs Misaki Matsutomo/Ayaka Takahashi: 12-21, 13-21

Đơn nữ 2: Anna Thea Madsen vs Sayaka Takahashi: 14-21, 17-21

Đôi nữ 2: Line Damkjaer Kruse/Marie Roepke vs Miyuki Maeda/Reika Kakiiwa (Không phải thi đấu)

Đơn nữ 3: Sandra-Maria Jensen vs Akane Yamaguchi (Không phải thi đấu)

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here