Hôm qua 19/8, Liên đoàn cầu lông thế giới BWF đã chính thức công bố kết quả bốc thăm chia nhánh đấu giải cầu lông Việt Nam Grand Prix 2014, giải đấu được diễn ra từ ngày 01-07/9 tại nhà thi đấu Phan Đình Phùng – TPHCM. Sau đây là kết quả bốc thăm của các tay vợt Việt Nam tại giải đấu này

Tiến Minh vẫn là niềm hy vọng vàng của cầu lông Việt Nam ở giải đấu này

Tiến Minh vẫn là niềm hy vọng vàng của cầu lông Việt Nam ở giải đấu này

Nội dung đơn nam
Vòng sơ loại: Các tay vợt Lương Khánh Tân, Phạm Hải Nam, Nguyễn Hoàng Nam, Dương Phương Nam, Lê Tấn Thạnh, Nguyễn Ngọc Mạnh, Võ Bảo Thiện, Phạm Hồng Nam, Kim Thuận, Bùi Quang Tuấn, Trương Thanh Long, Nguyễn Đình Tuấn Kiệt sẽ tham gia thi đấu tại vòng sơ loại

Vòng 1
Nguyễn Tiến Minh vs Thammasin Sitthikom (Thái Lan)

Lê Hà Anh vs Alamsyah Yunus (Indonesia)
Phạm Cao Cường vs tay vợt đứng đầu vòng sơ loại Q7

Lê Thu Huyền đối đầu với Aya Ohori Nhật Bản

Lê Thu Huyền (trái) sẽ có cuộc đối đầu đáng chú ý với Aya Ohori (phải) của Nhật Bản. Photo: Trung Ho

Nội dung đơn nữ

Vòng sơ loại: Các tay vợt Nguyễn Thị Sen, Nguyễn Thị Ngọc Thúy, Nguyễn Thị Mai Anh, Lê Hà Trang, Phạm Như Thảo, Nguyễn Thùy Linh, Tôn Nữ Khải Thư sẽ tham dự vòng sơ loại

Vòng 1

Vũ Thị Trang vs Susanto Yulia Yosephin (Indonesia)

Lê Thu Huyền vs Aya Ohori (Nhật Bản)

Nội dung đôi nam

 

Vòng sơ loại: Các cặp đôi Bảo Minh/ Huỳnh Nguyễn Khang, Đỗ Tuấn Đức/ Lương Khánh Tân, Dương Phương Nam/ Lê Hà Anh, Phạm Chí Thiện/ Nguyễn Đình Tuấn Kiệt, Đinh Xuân Bảo/ Kim Thuận, Bùi Quang Tuấn/ Nguyễn Ngọc Mạnh sẽ tham dự vòng sơ loại

Vòng 1
Dương Bảo Đức/ Nguyễn Hoàng Nam vs Ronald Alexander/ Alfian Eko Prasetya (Indonesia)

Vũ Thị Trang và Nguyễn Thị Sen được kỳ vọng nhiều ở nội dung đôi nữ

Vũ Thị Trang và Nguyễn Thị Sen được kỳ vọng nhiều ở nội dung đôi nữ. Ảnh: Lekima Hung

Nội dung đôi nữ

Vòng 1
Nguyễn Thị Thảo Mai/ Trần Thị Thanh Xuân vs Yee See Cheah/ Yea Ching Goh (Malaysia)

Nguyễn Thùy Linh/ Nguyễn Thị Phương Hà vs Huang Mei Ching/Chen Hung Yu (Đài Loan)

Nguyễn Thị Bé Trâm/ Nguyễn Thị Ánh Duyên vs Mahadewi Istirani Ni Ketut/ Gebby Ristiyani Imawan (Indonesia)

Lê Thu Huyền/ Phạm Như Thảo vs Chiang Kai Hsin/ Hung Shih Han (Đài Loan)

Đặng Kim Ngân/ Lê Thị Thanh Thúy vs Ying Chun Lin/ Chen Shih Ying (Đài Loan)

Nguyễn Thị Sen/ Vũ Thị Trang vs Meiliana Jauhari/ Aprilsasi Putri Lejarsar Variella (Indonesia)

Lê Hà Trang/ Nguyễn Thị Mai Anh vs Dellis Yuliana/ Wei Han Tan (Singapore)

Nội dung đôi nam nữ

Vòng sơ loại: Các cặp đôi Lê Thị Thanh Thúy/ Bảo Minh, Phạm Ngọc Thiết/ Nguyễn Thị Bé Trâm, Lương Khánh Tân/ Nguyễn Thị Mai Anh, Phạm Chí Thiện/ Tôn Nữ Khải Thư, Dương Bảo Đức/ Thái Thị Hồng Gấm, Đỗ Tuấn Đức/ Lê Thu Huyền, Phạm Hồng Nam/ Lê Hà Trang, Nguyễn Hoàng Hải/ Nguyễn Thị Ánh Duyên sẽ tham dự từ vòng sơ loại

Vòng 1

Đào Mạnh Thắng/ Phạm Như Thảo vs Afiat Yuris Wirawan/ Komala Dewi (Indonesia)

Đáng chú ý nhất là ở nội dung đơn nam, tay vợt số 1 Việt Nam hạng 30 thế giới là Nguyễn Tiến Minh là hạt giống số 3 ở giải đấu này. Hạt giống số 1 và số 2 ở nội dung đơn nam lần lượt thuộc về 2 tay vợt người Indonesia là Dionysius Hayom Rumbaka và Sony Dwi Kuncoro

Theo CauLongPlus

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here