Thomas Cup 2014

Bảng B

Đan Mạch vs Hong Kong: 4-1

Đơn nam 1: Jan O Jorgensen vs Hu Yun: 21-11, 21-16

Đôi nam 1: Mads CONRAD-PETERSEN/Mads PIELER KOLDING vs Ka Long Nguyen/ Cheuk He Law: 21-17, 21-14

Đơn nam 2: Viktor Axelsen vs Nan Wei: 14-21, 16-21

Đôi nam 2: Carsten Mogensen/ Joachim Fischer Nielsen vs Chun Man TANG/ Chun Hei LEE: 21-13, 19-21, 21-16

Đơn nam 3: Emil Holst vs Wing Ki Wong: 21-14, 15-21, 21-9

Kenichi Tago – Sức mạnh của cầu lông Nhật Bản
Kenichi Tago – Sức mạnh của cầu lông Nhật Bản

Nhật Bản vs Anh: 4-1

Đơn nam 1: Kenichi Tago vs Rajiv OUSEPH: 9-21, 22-20, 21-13

Đôi nam 1: Kenichi Hayakawa/ Hiroyuki ENDO vs Chris Adcock/ Andrew ELLIS: 21-7, 18-21, 21-8

Đơn nam 2: Kento Momota vs Rhys WALKER: 21-10, 21-14

Đôi nam 2: Noriyasu HIRATA/ Hirokatsu Hashimoto vs Chris Langridge/ Mills PETER: 10-21, 13-21

Đơn nam 3: Takuma Ueda vs Sam PARSONS: 21-9, 21-7

Bảng C

Malaysia vs Ấn Độ: 4-1

Đơn nam 1: Lee Chong Wei vs Srikanth K.: 21-19, 21-12

Đôi nam 1: Tan Boon Heong/ How Thien Hoon vs Sumeeth Reddy B./ Manu attri: 21-14, 21-11

Đơn nam 2: Chong Wei Feng vs Kashyap PARUPALLI: 21-13, 21-6

Đôi nam 2: V Shem GOH/ Wee Kiong Tan vs Akshay DEWALKAR/ Pranaav Jerry Chopra: 21-17, 14-21, 21-14

Đơn nam 3: Daren Liew vs Gurusaidutt RMV: 21-18, 13-21, 19-21

Lee Chong Wei – đầu tàu của đội tuyển Malaysia
Lee Chong Wei – đầu tàu của đội tuyển Malaysia

Hàn Quốc vs Đức: 3-2

Đơn nam 1: Wan Ho Son vs Marc ZWIEBLER: 18-21, 17-21

Đôi nam 1: Lee Yong Dae/ Yoo Yeon Seong vs Michael Fuchs/ Johannes SCHOETTLER: 21-11, 8-21, 21-19

Đơn nam 2: Lee Dong Keun vs Dieter DOMKE: 17-21, 16-21

Đôi nam 2: Kim Sa Rang/ Ko Sung Hyun vs Andreas Heinz/ Max Schwenger: 21-16, 21-15

Đơn nam 3: Hwang Jong Soo vs Lukas Schmidt: 21-15, 21-16

Bảng D

Trung Quốc vs Pháp: 5-0

Đơn nam 1: Chen Long vs Brice LEVERDEZ: 21-12, 21-8

Đơn nam 2: Du Pengyu vs Lucas Corvee: 21-15, 21-9

Đôi nam 1: Fu Haifeng/ Zhang Nan vs Gaetan MITTELHEISSER/ Bastian KERSAUDY: 21-16, 21-14

Đơn nam 3: Lin Dan vs Lucas CLAERBOUT: 21-15, 21-11

Đôi nam 2: Liu Xiaolong/ Qiu Zhihan vs Baptiste CAREME/ Lucas Corvee: 21-14, 21-18

Chen Long xứng đáng với vị trí đơn nam 1
Chen Long xứng đáng với vị trí đơn nam 1

Đài Loan vs Nga: 4-1

Đơn nam 1: Chou Tien Chen vs Vladimir Ivanov: 18-21, 17-21

Đôi nam 1: Hung Ling CHEN/ Chia Pin LU vs Anatoliy YARTSEV/ Rodion KARGAEV: 21-19, 21-18

Đơn nam 2: Jen Hao Hsu vs Vladimir Malkov: 21-13, 23-21

Đôi nam 2: Sheng Mu Lee/ Chia Hsin Tsai vs Vladimir Ivanov/ Ivan SOZONOV: 21-19, 14-21, 21-10

Đơn nam 3: Yu Hsien LIN vs Anton Ivanov: 21-11, 21-11

Đồng Đội Nữ Uber Cup

Bảng X

Indonesia vs Úc: 5-0

Đơn nữ 1: Lindaweni Fanetri vs Tara Pilven: 21-16 21-11

Đôi nữ 1: Pia Zebadiah Bernadeth/Rizki Amelia Pradipta vs Tang He Tian/Renuga Veeran: 21-15 17-21 21-8

Đơn nữ 2: Bellaetrix Manuputty vs Verdet Kessler: 21-12 21-12

Đơn nữ 3: Adriyanti Firdasari vs Joy Lai: 21-10 21-12

Đôi nữ 3: Suci Rizky Andini/Tiara Rosalia Nuraidah vs Verdet Kessler/Jacqueline Guan: 21-10 21-9

Hàn Quốc vs Singapore: 5-0

Đơn nữ 1: Ji Hyun SUNG vs Jiayuan CHEN: 21-16, 15-21, 21-18

Đơn nữ 2: Yeon Ju BAE vs Xiaoyu LIANG: 21-8, 21-16

Đơn nữ 3: Hyo Min KIM vs Mingtian FU: 13-21, 21-19, 21-16

Đôi nữ 1: Ye Na JANG/So Young Kim vs Lei YAO/ Shinta Mulia Sari: 21-16, 21-13

Đôi nữ 2: Kyung Eun Jung/ Ha Na KIM vs Yu Yan Vanessa NEO/ Mingtian FU: 21-15, 20-22, 21-16

Bảng W

Trung Quốc vs Nga: 5-0

Đơn nữ 1: Li Xuerui vs Natalia Perminova: 21-17 21-10

Đơn nữ 2: Wang Yihan vs Anastasia Chervaykova: 21-13 21-13

Đơn nữ 3: Yu Sun vs Evgeniya Kosetskaya: 21-11 21-9

Đôi nữ 1: Bao Yixin/Tang Jinhua vs Ksenia Polikarpova/Anastasia Chervaykova: 21-6, 21-7

Đôi nữ 2: Zhao Yunlei/Tian Qing vs Evgeniya Kosetskaya/Ekanerina Bolotova: 21-8 21-11

Đội tuyển cầu lông nữ Trung Quốc thắng tuyệt đối 5-0 ngày ra quân
Đội tuyển cầu lông nữ Trung Quốc thắng tuyệt đối 5-0 ngày ra quân

Đài Loan vs Anh: 2-3

Đơn nữ 1: Hsiao Ma PAI vs Fontaine Mica Chapman: 20-22, 9-21

Đôi nữ 1: Wen Hsing Cheng/ Pei Chen Hsieh vs Gabrielle Adcock/ Lauren Smith: 21-15, 15-21, 13-21

Đơn nữ 2: Chia Hsin Lee vs Sarah Walker: 21-15, 16-21, 21-13

Đôi nữ 2: Pei Rong Wang/ Wen Kou Yu vs Heather Olver/ Kate ROBERTSHAW: 13-21, 13-21

Đơn nữ 3: Yu Po PAI vs Nicola CERFONTYNE: 23-21, 21-13

Bảng Y

Ấn Độ vs Canada: 5-0

Đơn nữ 1: Saina Nehwal vs Joycelyn Ko: 21-4, 21-12

Đơn nữ 2: Sindhu PV vs Rachael HONDERICH: 21-16, 21-3

Đôi nữ 1: Jwala Gutta/ Ashwini PONNAPPA vs Bruce ALEX/ Phyllis CHAN: 21-11, 21-12

Đơn nữ 3: Thulasi PC vs Brittney TAM: 21-11, 21-13

Đôi nữ 2: Pradnya Gadre/ Siki Reddy N. vs Grace GAO/ Rachael HONDERICH: 20-22, 21-18, 21-16

Thái Lan vs Hong Kong: 3-2

Đơn nữ 1: Ratchanok INTANON vs Pui Yin YIP: 21-9, 21-13

Đôi nữ 1: Savitree AMITRAPAI/ Duanganong Aroonkesorn vs Hoi Wah Chau/ Lok Yan Poon: 18-21, 15-21

Đơn nữ 2: Nichaon Jindapon vs Ying Mei Cheung: 21-11, 21-12

Đôi nữ 2: Kunchala Voravichitchaikul/ Sapsiree TAERATTANACHA vs Tsz Ka CHAN/ Ying Suet TSE: 15-21, 21-15, 15-21

Đơn nữ 3: Busanan ONGBUMRUNGPAN vs Hung Yung Chan: 21-12, 21-16

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here