Đồng Đội Nam Thomas Cup

Bảng D

Nga vs Pháp: 2-3

Đơn nam 1: Vladimir Ivanov vs Brice Leverdez: 21-11, 17-21, 21-8

Đơn nam 2: Vladimir Malkov vs Lucas Corvee: 17-21, 14-21

Đôi nam 1: Anatoliy Yartsev/Rodion Kargaev vs Baptiste Careme/Bastian Kersaudy: 21-15, 15-21, 16-21

Đơn nam 3: Anton Ivanov vs Thomas Rouxel: 9-21, 14-21

Đôi nam 2: Vladimir Ivanov/Ivan Sozonov vs Brice Leverdez/Lucas Corvee: 21-10, 21-12

Trung Quốc vs Đài Loan: 5-0

Đơn nam 1: Chen Long vs Chou Tien Chen : 21-14, 21-19

Đôi nam 1: Chai Biao/Hong Wei vs Tsai Chia Hsin/Lee Sheng Mu : 21-19, 14-21, 21-17

Đơn nam 2: Du Pengyu vs Hsu Jen Hao : 21-11, 21-13

Đôi nam 2: Fu Haifeng/Zhang Nan vs Chen Hung Ling/Lu Chia Pin : 21-15, 21-14

Đơn nam 3: Lin Dan vs Lin Yu Hsien : 19-21, 21-13, 21-14

Lin Dan – điểm tựa của cầu lông Trung Quốc tại Thomas Cup 2014
Lin Dan – điểm tựa của cầu lông Trung Quốc tại Thomas Cup 2014

Bảng A

Thái Lan vs Singapore: 4-1

Đơn nam 1: Boonsak Ponsana vs Wong Zi Liang Derek: 21-11, 21-11

Đôi nam 1: Sudket Prapakamol/Patiphat Chalardchaleam vs Chayut Triyachart/Hee Yong Kai Terry: 21-16, 13-21, 23-21

Đơn nam 2: Tanongsak Saensomboonsuk vs Huang Chao: 21-23, 0-21 (bỏ cuộc set 2)

Đôi nam 2: Maneepong Jongjit/Nipitphon Puangpuapech vs Danny Bawa Chrisnanta/Wong Zi Liang Derek: 21-15, 21-9

Đơn nam 3: Suppanyu Avihingsanon vs Lee Kwan Ting Sean: 21-12, 21-15

Indonesia vs Nigeria: 5-0

Đơn nam 1: Tommy Sugiarto vs Jinkan Ifraimu Bulus: 21-4, 21-12

Đơn nam 2: Dionysius Hayom Rumbaka vs Enejoh Abah: 21-10, 21-8

Đơn nam 3: Simon Santoso vs Victor Makanju: 21-7, 21-7

Đôi nam 1: Ryan Agung Saputra/Angga Pratama vs Jinkan Ifraimu Bulus/Ola Fagbemi: 21-13, 21-11

Đôi nam 2: Mohammad Ahsan/Hendra Setiawan vs Enejoh Abah/Victor Makanju: 21-8, 21-8

Simon Santoso vẫn luôn duy trì được phong độ rất ổn định
Simon Santoso vẫn luôn duy trì được phong độ rất ổn định

Bảng B

Nhật Bản vs Hong Kong: 5-0

Đơn nam 1: Kenichi Tago vs Hu Yun: 21-14, 17-21, 21-16

Đôi nam 1: Hiroyuki Endo/Kenichi Hayakawa vs Tang Chun Man/Lee Chun Hei: 21-18, 21-19

Đơn nam 2: Kento Momota vs Wei Nan: 21-9, 21-14

Đôi nam 2: Takeshi Kamura/Keigo Sonoda vs Law Cheuk Him/Chan Yun Lung: 21-12, 21-17

Đơn nam 3: Sho Sasaki vs Ng Ka Long: 8-21, 21-14, 21-16

Đan Mạch vs Anh: 5-0

Đơn nam 1: Jan O Jorgensen vs Rajiv Ouseph: 21-19, 21-17

Đôi nam 1: Mads Pieler Kolding/Mads Conrad-Petersen vs Chris Langridge/Mills Peter: 21-13, 21-16

Đơn nam 2: Hans-Kristian Vittinghus vs Toby Penty: 21-19, 21-18

Đôi nam 2: Carsten Mogensen/Joachim Fischer Nielsen vs Chris Adcock/Marcus Ellis: 21-16, 21-19

Đơn nam 3: Viktor Axelsen vs Rhys Walker: 21-10, 21-19

Tài năng trẻ của cầu lông Đan Mạch Viktor Axelsen vẫn thi đấu hết sức ấn tượng
Tài năng trẻ của cầu lông Đan Mạch Viktor Axelsen vẫn thi đấu hết sức ấn tượng

Đồng Đội Nữ Uber Cup

Bảng X

Indonesia vs Singapore: 4-1

Đơn nữ 1: Lindaweni Fanetri vs Chen Jiayuan: 21-15, 21-15

Đôi nữ 1: Suci Rizky Andini/Tiara Rosalia Nuraidah vs Neo Yu Yan Vanessa/Fu Mingtian: 21-14, 21-15

Đơn nữ 2: Bellaetrix Manuputty vs Liang Xiaoyu: 21-14, 17-21, 14-21

Đôi nữ 2: Greysia Polii/Nitya Krishinda Maheswari vs Yao Lei/Shinta Mulia Sari: 21-11, 21-8

Đơn nữ 3: Maria Febe Kusumastuti vs Fu Mingtian: 21-15, 21-10

Hàn Quốc vs Úc: 5-0

Đơn nữ 1: Sung Ji Hyun vs Tara Pilven: 21-3, 21-8

Đôi nữ 1: Jang Ye Na/Kim So Young vs Tang He Tian/Renuga Veeran: 21-8, 20-22, 21-15

Đơn nữ 2: Bae Yeon Ju vs Verdet Kessler: 21-4, 21-12

Đôi nữ 2: Ko A Ra/Yoo Hae Won vs Jacqueline Guan/Gronya Somerville: 21-4, 21-6

Đơn nữ 3: Lee Min Ji vs Joy Lai: 21-8, 21-3

Bảng Z

Nhật Bản vs Malaysia: 4-1

Đơn nữ 1: Sayaka Takahashi vs Tee Jing Yi: 20-22, 19-21

Đôi nữ 1: Misaki Matsutomo/Ayaka Takahashi vs Amelia Alicia Anscelly/Soong Fie Cho: 21-13, 21-16

Đơn nữ 2: Eriko Hirose vs Lim Yin Fun: 23-21, 21-12

Đôi nữ 2: Mami Naito/Shizuka Matsuo vs Lee Meng Yean/Hoo Vivian Kah Mun: 21-17, 21-8

Đơn nữ 3: Akane Yamaguchi vs Lim Chiew Sien: 21-19, 21-14

Tài năng trẻ sinh năm 1997 của Nhật Bản Akane Yamaguchi vẫn tiếp tục thể hiện sức mạnh đáng sợ
Tài năng trẻ sinh năm 1997 của Nhật Bản Akane Yamaguchi vẫn tiếp tục thể hiện sức mạnh đáng sợ

Đan Mạch vs Đức: 5-0

Đơn nữ 1: Line Kjaersfeldt vs Karin Schnaase: 23-21, 21-18

Đôi nữ 1: Christinna Pedersen/Kamilla Rytter Juhl vs Johanna Goliszewski/Isabel Herttrich: 4-2, 21-0 (bỏ cuộc)

Đơn nữ 2: Anna Thea Madsen vs Fabienne Deprez: 21-14, 12-21, 21-17

Đôi nữ 2: Line Damkjaer Kruse/Marie Roepke vs Birgit Michels/Carla Nelte: 21-19, 21-11

Đơn nữ 3: Sandra-Maria Jensen vs Anika Dörr: 18-21, 21-11, 21-16

Bảng Y

Thái Lan vs Ấn Độ: 2-3

Đơn nữ 1: Ratchanok Intanon vs Saina Nehwal: 20-22, 14-21

Đơn nữ 2: Porntip Buranaprasertsuk vs Sindhu P. V.: 19-21, 14-21

Đôi nữ 2: Duanganong Aroonkesorn/Savitree Amitrapai vs Jwala Gutta/Ashwini Ponnappa: 16-21, 13-21

Đơn nữ 3: Busanan Ongbumrungpan vs Thulasi P. C.: 21-15, 21-10

Đôi nữ 2: Kunchala Voravichitchaikul/Sapsiree Taerattanachai vs Saina Nehwal/Sindhu P. V.: 21-12, 18-21, 21-15

Busanan Ongbumrungpan, tay vợt đơn nữ duy nhất của Thái Lan có được chiến thắng trước Ấn Độ
Busanan Ongbumrungpan, tay vợt đơn nữ duy nhất của Thái Lan có được chiến thắng trước Ấn Độ

Canada vs Hong Kong:1-4

Đơn nữ 1: Ko Joycelyn vs Yip Pui Yin : 14-21, 14-21

Đơn nữ 2: Rachael Honderich vs Cheung Ying Mei : 21-8, 13-21, 21-18

Đôi nữ 1: Bruce Alex/Chan Phyllis vs Chan Tsz Ka/Tse Ying Suet : 12-21, 9-21

Đơn nữ 3: Brittney Tam vs Chan Hung Yung : 19-21, 16-21

Đôi nữ 2: Grace Gao/Rachael Honderich vs Poon Lok Yan/Yuen Sin Ying: 13-21, 6-21

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here