Đồng Đội Nam Thomas Cup

Bảng A

Indonesia vs Thái Lan: 4-1

Đơn nam 1: Tommy Sugiarto vs Boonsak Ponsana: 21-14 13-21 17-21

Đôi nam 1: Mohammad Ahsan/Hendra Setiawan vs Wannawat Ampunsuwan/Nipitphon Puangpuapech: 21-15 21-14

Đơn nam 2: Dionysius Hayom Rumbaka vs Suppanyu Avihingsanon: 21-17 21-19

Đôi nam 2: Ryan Agung Saputra/Angga Pratama vs Maneepong Jongjit/Patiphat Chalardchaleam: 21-14 22-20

Đơn nam 3: Simon Santoso vs Thammasin Sitthikom: 21-13 21-13

Nigeria vs Singapore: 0-5

Đơn nam 1: Jinkan Ifraimu Bulus vs Wong Zi Liang Derek: 14-21 8-21

Đơn nam 2: Enejoh Abah vs Huang Chao: 10-21 19-21

Đơn nam 3: Victor Makanju vs Lee Kwan Ting Sean: 18-21 12-21

Đôi nam 1: Enejoh Abah/Victor Makanju vs Danny Bawa Chrisnanta/Hee Yong Kai Terry: 7-21 11-21

Đôi nam 2: Jinkan Ifraimu Bulus/Ola Fagbemi vs Huang Chao/Lee Kwan Ting Sean: 10-21 12-21

Bảng B

Nhật Bản vs Đan Mạch 3-2

Đơn nam 1: Kenichi Tago vs Jan O Jorgensen: 21-9 21-11

Đôi nam 1: Kenichi Hayakawa/Hiroyuki Endo vs Mads Pieler Kolding/Mads Conrad-Petersen: 17-21 21-17 18-21

Đơn nam 2: Kento Momota vs Viktor Axelsen: 21-19 21-19

Đôi nam 2: Keigo Sonoda/Takeshi Kamura vs Carsten Mogensen/Joachim Fischer Nielsen: 13-21 13-21

Đơn nam 3: Takuma Ueda vs Emil Holst: 21-13 22-20

Kenichi Tago – Cảm hứng của đội tuyển Nhật Bản
Kenichi Tago – Cảm hứng của đội tuyển Nhật Bản

Hong Kong vs Anh: 3-2

Đơn nam 1: Wei Nan vs Rajiv Ouseph: 22-20 21-13

Đôi nam 1: Tang Chun Man/Lee Chun Hei vs Chris Adcock/Andrew Ellis: 13-21 21-17 17-21

Đơn nam 2: Wong Wing Ki vs Rhys Walker: 21-11 21-13

Đôi nam 2: Law Cheuk Him/Chan Yun Lung vs Chris Langridge/Mills Peter: 15-21 18-21

Đơn nam 3: Ng Ka Long vs Sam Parsons

Bảng C

Malaysia vs Hàn Quốc: 3-2

Đơn nam 1: Lee Chong Wei vs Son Wan Ho: 21-17 21-17

Đôi nam 1: Tan Boon Heong/Hoon Thien How vs Yoo Yeon Seong/Lee Yong Dae: 19-21 19-21

Đơn nam 2: Chong Wei Feng vs Lee Dong Keun: 19-21 21-17 21-14

Đôi nam 2: Tan Wee Kiong/Goh V Shem vs Kim Sa Rang/Kim Ki Jung: 21-17 21-19

Đơn nam 3: Goh Soon Huat vs Soo Hwang Jong: 21-23 15-21

Lee Chong Wei tiếp tục duy trì phong độ cao tại Thomas Cup 2014

Đức vs Ấn Độ: 2-3

Đơn nam 1: Marc Zwiebler vs Srikanth K.: 18-21 21-18 18-21

Đôi nam 1: Michael Fuchs/Johannes Schoettler vs Manu Attri/Sumeeth Reddy B.: 23-21 14-21 21-14

Đôi nam 2: Peter Kaesbauer/Josche Zurwonne vs Akshay Dewalkar/Pranaav Jerry Chopra: 9-21 21-17 19-21

Đơn nam 2: Dieter Domke vs Kashyap Parupalli: 23-21 14-21 21-14

Đơn nam 3: Lukas Schmidt vs Gurusaidutt R. M. V.: 21-14 19-21 19-21

Đồng Đội Nữ Uber Cup

Bảng W

Anh vs Nga: 4-1

Đơn nữ 1: Fontaine Mica Chapman vs Natalia Perminova: 21-13 21-14

Đơn nữ 2: Sarah Walker vs Ksenia Polikarpova: 18-21 11-21

Đơn nữ 3: Panuga Riou vs Anastasia Chervaykova: 21-15 25-23

Đôi nữ 1: Gabrielle Adcock/Lauren Smith vs Ksenia Polikarpova/Evgeniya Kosetskaya: 21-19 14-21 21-16

Đôi nữ 2: Heather Olver/Kate Robertshaw vs Anastasia Chervaykova/Ekanerina Bolotova: 21-15 19-21 23-21

Trung Quốc vs Đài Loan: 5-0

Đơn nữ 1: Li Xuerui vs Tai Tzu Ying: 21-16 21-12

Đơn nữ 2: Wang Shixian vs Lee Chia Hsin: 21-8 21-10

Đôi nữ 1: Bao Yixin/Tang Jinhua vs Cheng Wen Hsing/Hsieh Pei Chen: 21-10 21-16

Đôi nữ 2: Zhao Yunlei/Wang Xiaoli vs Wang Pei Rong/Yu Wen Kuo: 21-9 21-7

Đơn nữ 3: Wang Yihan vs Pai Yu Po: 18-21 21-17 21-11

Wang Yihan và tuyển nữ Trung Quốc vẫn tiếp tục thể hiện phong độ cao
Wang Yihan và tuyển nữ Trung Quốc vẫn tiếp tục thể hiện phong độ cao

Bảng Z

Nhật Bản vs Đan Mạch: 4-1

Đơn nữ 1: Minatsu Mitani vs Line Kjaersfeldt: 21-19 21-9

Đôi nữ 1: Misaki Matsutomo/Ayaka Takahashi vs Christinna Pedersen/Kamilla Rytter Juhl: 21-15 15-21 21-12

Đơn nữ 2: Sayaka Takahshi vs Sandra-Maria Jensen: 21-16 11-21 21-11

Đôi nữ 2: Miyuki Maeda/Reika Kakiiwa vs Line Damkjaer Kruse/Marie Roepke: 18-21 15-21

Đơn nữ 3: Akane Yamaguchi vs Mia Blichfeldt: 21-9 16-21 21-18

Malaysia vs Đức: 5-0

Đơn nữ 1: Tee Jing Yi vs Karin Schnaase: 21-13 21-18

Đôi nữ 1: Woon Khe Wei/Hoo Vivian Kah Mun vs Carla Nelte/Isabel Herttrich: 21-16 21-15

Đơn nữ 2: Yang Li Lian vs Fabienne Deprez: 21-18 21-17

Đôi nữ 2: Amelia Alicia Anscelly/Soong Fie Cho vs Birgit Michels/Karin Schnaase: 21-13 21-19

Đơn nữ 3: Lim Chiew Sien vs Anika Dörr: 21-16 21-15

Bảng X

Úc vs Singapore: 0-5

Đơn nữ 1: Tara Pilven vs Chen Jiayuan: 11-21 15-21

Đôi nữ 1: Renuga Veeran/Tang He Tian vs Yao Lei/Shinta Mulia Sari: 18-21 12-21

Đơn nữ 2: Verdet Kessler vs Liang Xiaoyu: 10-21 15-21

Đôi nữ 2: Gronya Somerville/Jacqueline Guan vs Neo Yu Yan Vanessa/Tan Wei Han: 7-21 17-21

Đơn nữ 3: Joy Lai vs Fu Mingtian: 15-21 14-21

Tuyển nữ Úc vẫn tiếp tục thể hiện phong độ đầy thất vọng
Tuyển nữ Úc vẫn tiếp tục thể hiện phong độ đầy thất vọng

Indonesia vs Hàn Quốc: 1-4

Đơn nữ 1: Lindaweni Fanetri vs Sung Ji Hyun: 12-21 18-21

Đôi nữ 1: Greysia Polii/Nitya Krishinda Maheswari vs Jang Ye Na/Kim So Young: 21-12 18-21 18-21

Đơn nữ 2: Maria Febe Kusumastuti vs Bae Yeon Ju: 13-21 10-21

Đôi nữ 2: Suci Rizky Andini/Tiara Rosalia Nuraidah vs Jung Kyung Eun/Kim Ha Na: 22-20 20-22 19-21

Đơn nữ 3: Adriyanti Firdasari vs Kim Hyo Min: 21-15 21-13

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here